Nasihun Kula da Cajin Batir na EV don Tsawaita Rayuwarsa
Ga waɗanda suka saka hannun jari a cikin abin hawa lantarki (EV), kula da baturi yana da mahimmanci don kare hannun jarin ku.A matsayinmu na al'umma, a cikin 'yan shekarun nan mun zama masu dogaro da na'urori da injina masu amfani da baturi.Daga wayoyin hannu da na'urorin kunne zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka da kuma yanzu EVs, sun zama wani muhimmin sashi na rayuwarmu.Koyaya, yana da mahimmanci a sanya ƙarin kulawa da kulawa cikin tunani game da amfani da baturi na EV, tunda EVs babban jari ne na kuɗi kuma ana nufin ya daɗe fiye da wayoyi ko kwamfyutoci.
Ko da yake gaskiya ne batir na EV kusan ba su da kulawa ga masu amfani, tunda masu EV ba su iya samun damar batir ɗin su kai tsaye a ƙarƙashin murfin, akwai shawarwari da za a bi waɗanda za su iya kiyaye baturin cikin kyakkyawan yanayi na tsawon lokaci.
Mafi kyawun Ayyuka na Cajin Batir EV
Ana ba da shawarar cewa, bayan lokaci, yin cajin baturin EV kaɗan gwargwadon yiwuwa zai ci gaba da yin ƙarfi na tsawon lokaci.Bugu da ari, yin amfani da shawarwarin kula da baturi na EV da ke ƙasa za su kuma taimaka ci gaba da aiki da baturin ku a babban matakin.
Kula da Saurin Cajin
Mafi kyawun yin cajin baturi na EV yana nuna caja Level 3, waɗanda tsarin kasuwanci ne waɗanda ke samar da saurin caji mafi sauri, bai kamata a dogara da su ba saboda babban igiyoyin ruwa da suke haifar da yanayin zafi mai zafi wanda ke dagula batir EV.Caja na matakin 1, a halin yanzu, ba su isa ba ga yawancin direbobi waɗanda suka dogara da EV ɗin su don zagayawa cikin gari.Caja mataki na 2 sun fi dacewa da batir EV fiye da caja Level 3 kuma suna cajin har zuwa 8x da sauri fiye da tsarin matakin 1.
Yi amfani da Hanyoyi guda ɗaya tare da zubar da ruwa
Yayin da kuke buƙatar yin haƙuri tare da cajin EV, dogaro da caja Level 2 maimakon mataki na 3, ya kamata ku kasance masu dabara tare da fitarwa.Idan kana so ka guje wa lalatar baturi mara amfani, bai kamata ka kasance ana nunawa ko kunna wuta a tsakar ƙasa ba.
Hanya ɗaya don taimakawa tsawaita caji ita ce gwadawa da yin iyaka da ƙasa da birki.Wannan al'ada iri ɗaya ce da abin da ya shahara da motocin haɗaɗɗiyar, saboda za ku yi amfani da ƙarancin kuzari wanda zai sa baturin ku ya daɗe.Abin da ke da kyau game da wannan hanyar shi ne kuma zai taimaka wa birki ya daɗe, yana ceton ku kuɗi.
Yanayi mai girma da ƙarancin zafi yana shafar Kulawar Batirin EV
Ko EV ɗin ku yana fakin a wajen wurin aikinku ko a gida, gwada rage tsawon lokacin da abin hawan ku ke fuskantar yanayi mai tsayi ko ƙarancin zafi.Misali, idan rana ce ta rani ℉ 95 kuma ba ku da damar zuwa gareji ko rumfar ajiye motoci da aka rufe, gwada yin fakin a wani wuri mai inuwa ko toshe cikin tashar caji na Level 2 domin tsarin kula da yanayin zafi na abin hawan ku zai iya taimakawa kare ku. baturi daga zafi.A gefen juyawa, yana da 12℉ a ranar hunturu, gwada yin kiliya a hasken rana kai tsaye ko toshe EV ɗin ku.
Bin wannan mafi kyawun cajin baturi na EV baya nufin ba za ku iya adanawa ko sarrafa abin hawan ku a wurare masu zafi ko sanyi ba, duk da haka, idan ana yin haka akai-akai na tsawon lokaci, baturin ku zai ragu da sauri.Ingancin baturi yana inganta akan lokaci, godiya ga ci gaban bincike da haɓakawa, amma ƙwayoyin baturi suna ƙonewa wanda ke nufin yayin da baturin ku ya ƙasƙantar da iyakar tuƙin ku ya ragu.Kyakkyawan ƙa'idar babban yatsan yatsa don kula da baturi EV shine gwadawa da adana abin hawan ku cikin yanayin yanayi mara kyau.
Kalli Amfanin Baturi - Guji Matattu ko Cikakken Baturi
Ko kai direba ne mai aiki ko ka tafi tsawon lokaci ba tare da caji ba saboda da kyar kake tuƙi EV ɗinka, yi ƙoƙarin guje wa barin baturinka ya faɗi zuwa cajin 0%.Tsarin sarrafa baturi a cikin abin hawa yawanci zai kashe kafin ya kai 0% don haka yana da mahimmanci kar a ketare wannan bakin.
Hakanan yakamata ku guji kashe abin hawa zuwa 100% sai dai idan kuna tsammanin buƙatar cikakken caji a ranar.Wannan saboda batirin EV yana samun ƙarin haraji lokacin da suke kusa ko a kan cikakken caji.Tare da yawancin batura EV, ana ba da shawarar kada ku yi caji sama da 80%.Tare da sabbin samfuran EV da yawa, wannan yana da sauƙin magancewa tunda zaku iya saita iyakar caji don taimakawa kare rayuwar baturin ku.
Nobi Level 2 Caja Gida
Yayin da mafi kyawun cajin baturi na EV shawarwarin da aka bayar sun dogara ga masu EV da direbobi don bi, Nobi Charger na iya taimakawa wajen samar da caja Level 2.Muna ba da Cajin Gida na Level 2 EVSE da iEVSE Smart EV Cajin Gida.Dukansu tsarin caji Level 2 ne, suna haɗa saurin caji mai sauri ba tare da ɓata batirinka cikin sauri ba, kuma duka biyun suna da sauƙi don shigarwa don amfani a gida.EVSE tsarin toshe-da-caji ne mai sauƙi, yayin da iEVSE Home caja ce mai kunna Wi-Fi wacce ke gudana akan app.Dukansu caja kuma an ƙididdige su NEMA 4 don amfani na cikin gida ko waje, ma'ana suna aiki lafiya cikin yanayin zafi daga -22℉ zuwa 122℉.Duba FAQ ɗinmu ko tuntuɓe mu don ƙarin bayani.
Lokacin aikawa: Janairu-05-2023