Ƙarfin caja mai ɗaukar nauyin abin hawa (EV) yana nufin ikonsa na samar da wutar lantarki ga baturin EV ɗin ku, yana ba ku damar yin caji lokacin da ba ku kusa da kafaffen cajin cajin.An ƙera caja EV masu ɗaukuwa don dacewa da dacewa, yana baiwa masu EV ƙarin sassauci wajen sarrafa bukatunsu na caji.Anan akwai wasu mahimman abubuwan da ya kamata kuyi la'akari game da ƙarfin caja mai ɗaukar nauyi:
Saurin Caji (Matakin Wuta): Ana auna ƙarfin cajar EV mai ɗaukuwa a cikin kilowatts (kW).Gudun caji na iya bambanta dangane da matakin ƙarfin caja.Matakan wutar lantarki na gama gari don caja masu ɗaukar nauyi suna daga kusan 3.3 kW zuwa 7.2 kW.Matakan wuta mafi girma suna ba da damar yin caji da sauri, amma ka tuna cewa saurin cajin yana da tasiri ta ƙarfin baturin EV ɗinka da ƙarfin cajinsa.
Lokacin caji: Lokacin caji don EV ɗinku ya dogara da ƙarfin caja da ƙarfin baturi.Babban caja mai ƙarfi zai yi cajin EV gabaɗaya cikin sauri.Misali, caja 7.2 kW zai iya samar da ƙarin kuzari ga baturi a kowane raka'a na lokaci idan aka kwatanta da cajar 3.3 kW, yana haifar da ɗan gajeren lokacin caji.
Ƙarfafawa: An ƙera caja EV masu ɗaukar nauyi don dacewa da dacewa da yanayin caji daban-daban.Yawancin lokaci suna zuwa tare da adaftar adaftar da mahaɗa daban-daban don dacewa da nau'ikan kantunan lantarki daban-daban.Wannan yana ba ku damar cajin EV ɗin ku daga daidaitaccen gidan yanar gizon gida ko babban kanti mai ƙarfi kamar waɗanda aka samu a wuraren shakatawa na RV ko saitunan masana'antu.
Sauƙi: Babban fa'idar cajar EV mai ɗaukuwa shine dacewarsa.Kuna iya ɗaukar shi a cikin abin hawan ku kuma yi amfani da shi don cajin duk inda akwai tashar wutar lantarki.Wannan yana da amfani musamman idan ba ku da sauƙin shiga kafaffen tashar caji.Caja masu ɗaukar nauyi na iya zama babban mafita ga mutanen da ke zaune a gidaje ko wurare ba tare da sadaukar da kayan aikin cajin EV ba.
Motsi: Idan kuna tafiya ko kan tafiya, caja EV mai ɗaukar hoto na iya samar da hanyar tsaro idan kuna buƙatar cika baturin EV ɗinku yayin da ba ku gida.Yana ba ku damar tsawaita kewayon tuƙin ku da bincika wuraren da ƙila ba za su sami tashoshin caji ba.
Farashin: Yayin da caja EV mai ɗaukar hoto yana ba da dacewa, ƙila ba za su yi sauri kamar wasu tashoshin cajin jama'a masu ƙarfi ba.Ya danganta da buƙatun ku na caji da halayen tuƙi, ƙila za ku buƙaci daidaita dacewar caji mai ɗaukuwa tare da yuwuwar lokutan jira don saurin caji a hankali.
Ka tuna cewa ƙarfin cajar EV mai ɗaukuwa abu ɗaya ne da yakamata ayi la'akari dashi.Hakanan yakamata kuyi la'akari da ƙarfin baturin EV ɗin ku, nisan tukinku na yau da kullun, wadatar kayan aikin caji a yankinku, da halayen cajin ku yayin yanke shawarar wace caja ta dace da ku.
Nau'in Cajin Mota na Lantarki 2 16A 32A Level 2 Ev Charge Ac 7Kw 11Kw 22Kw Caja Ev Mai ɗaukar nauyi
Lokacin aikawa: Agusta-29-2023