Game da caji tashar
A 2011, da Turai AutomobileƘungiyar Masana'antu (ACEA) ta ayyanawadannan sharuddan:[2]
Socket outlet: tashar jiragen ruwa akan abin hawan lantarkikayan aikin samar da kayayyaki (EVSE) wanda ke samarwacajin wuta ga abin hawaToshe: ƙarshen kebul mai sassauƙa wandamusaya tare da soket
Farashin da aka bude a kasuwar ciniki EVSE.
A Arewacin Amirka, da soket kanti da tosheba a amfani da shi saboda kebul ɗin yanahaɗe-haɗe na dindindin.
Cable: m gungu na conductors cewayana haɗa EVSE tare da abin hawan lantarki
Connector: karshen m na USB cewamusaya tare da shigar abin hawa
Shigar da abin hawa: tashar jiragen ruwa akan abin hawan lantarkiwanda ke karɓar ikon caji
Sharuɗɗan "Haɗin abin hawan lantarki" da"Mashigar motar lantarki" sun kasance a bayaan ayyana shi a cikin wannan hanya a ƙarƙashin Mataki na 625 naLambar Lantarki ta Ƙasar Amurka(NEC) na
1999. NEC-1999 kuma ya ayyanakalmar "lantarki abin hawa samar da kayan aiki" kamar yaddadukan naúrar “an shigar musamman donmanufar isar da makamashi dagawuraren wayoyi zuwa
motar lantarki",ciki har da “conductors… abin hawa lantarkihaši, matosai, da duk saurankayan aiki, na'urori, kantunan wuta, kokayan aiki."[3]
Tesla, Inc. yana amfani da kalmar tashar caji azamanwurin rukunin caja, da kumamai haɗa lokaci don mutum EVSE
Alternating current (AC)Tashoshin cajin AC suna haɗa na'urorin abin hawana'urar caji kai tsaye zuwa ACwadata.[8]
AC Level 1: Haɗa kai tsaye zuwa ma'auni120 V Arewacin Amirka kanti;mai iya6-16 A (0.7-1.92 kilowatts ko "kW")dangane da iyawar sadaukarwakewaye.
AC Level 2: Yana amfani da 240 V (tsayi ɗaya) ko208V (fashi uku) ikon samarwatsakanin 6 da 80 A (1.4-19.2 kW).Yanayana bayar da mahimmancisaurin caji yana ƙaruwa sama da AC
Mataki na 1caji.
Lokacin aikawa: Nuwamba-21-2023