labarai

labarai

Kudin shigar da cajar motar lantarki a gida

Caji 3

Caja gida yana da mahimmanci idan kuna da filin ajiye motoci daga kan titi kuma kuna siyan EV;

Ga waɗanda suka yi sa'a don samun titin mota, gareji ko wani nau'i na filin ajiye motoci daga kan titi, samun caja na gida - wani lokacin ana kiran akwatin bango - shigar ya zama ɗaya daga cikin abubuwan farko da kuke bincika yayin da kuka fara kallon canzawa zuwa injin lantarki. .

Gwamnatin Burtaniya ta kasance tana ba da tallafi har zuwa £350 don taimakawa kan farashin shigar da cajar gida, amma wannan tallafin ya ƙare a cikin Maris 2022, kuma yanzu masu gidaje ko mutanen da ke zaune a gidaje ne kawai za su iya neman tallafi.

Wannan yana nufin fahimtar farashin da ke tattare da shigar da akwatin bango bai taɓa zama mafi mahimmanci ba, kuma wannan jagorar ta rushe wasu farashin da kuke tsammanin ci karo da su.

Ka yi tunanin filin wasan kwando na £500-£1,000 don shigar da daidaitaccen caja mai sauri na gida mai nauyin 7kW, haka kuma ga cajar kanta.Yawancin kamfanoni masu caji suna haɗa farashin shigarwa tare da caja.Nobi Wallbox Cajin tashar (放入超链接https://www.nobievcharger.com/7kw-36a-type-2-cable-wallbox-electric-car-charger-station-product/) misali, £150 ne idan ka sayi naúrar kai kaɗai

Yi gargadin, kodayake, idan aka ba da yadda gidaje daban-daban za su iya zama (duba sashe na gaba), da gaske kun fi dacewa don samun ƙima.

Menene ya shafi farashin shigar da cajar motar lantarki?

●Inda allon rarraba wutar lantarki na cikin gida yake.Idan wurin da ake so na wurin cajin yana da nisa daga wannan, ƙarin wayoyi da/ko hakowa ta bangon ciki da yawa zai haɓaka farashi.

●Gina gidanku.Idan, alal misali, kuna zaune a cikin wani tsohon gida tare da bangon dutse mai kauri mai ƙafa uku, lokaci, kulawa da ƙoƙarin waɗannan za su yi rawar jiki ta hanyar za su shafi farashin shigarwa.

●Tsarin wutar lantarkin gidanku.Gidajen da ba a sabunta musu wutar lantarki cikin ƴan shekaru masu kyau ba na iya buƙatar ƙarin aiki kafin tsarin ya iya ɗaukar manyan buƙatun da caja ya ɗora akansa.

●Ana shigar da caja.Wasu wuraren caji suna da wahalar shigarwa fiye da wasu, suna ɗaukar ƙarin lokaci da ƙoƙari.

●Duk wani ƙarin zaɓuɓɓuka.Wataƙila kuna son shigar da hasken ruwa a lokaci ɗaya da caja;a fili wannan zai kara farashin.

Yawancin lokaci ya fi dacewa samun kamfanin da kuke siyan caja don shigar da shi saboda za su sami ƙwararrun masana a hannu waɗanda suka saba da takamaiman sashin da ake magana a kai;tabbas yana da daraja samun ƙima ko biyu daga mai sakawa mai zaman kansa, kodayake.


Lokacin aikawa: Jul-12-2023