Mataki na 1 vs. Mataki na 2 vs. Mataki na 3 tashoshin caji: Menene bambanci?
Wataƙila kun saba da ƙimar octane (na yau da kullun, matsakaici, ƙimar kuɗi) a gidajen mai.Matakan cajar motocin lantarki iri ɗaya ne, amma maimakon auna ingancin man fetur, matakan EV suna nuna ƙarfin wutar lantarki na tashar caji.Mafi girman fitarwar lantarki, saurin EV zai yi caji.Mu kwatanta matakin 1 da tasha na 2 da na tashoshin caji.
Tashoshin caji na matakin 1
Cajin mataki na 1 ya ƙunshi igiyar bututun ƙarfe da aka toshe cikin madaidaicin madaidaicin wutar lantarki 120V.Direbobin EV suna samun igiyar bututun ƙarfe, ana kiran kebul na caja na gaggawa ko kebul na caja mai ɗaukuwa, tare da siyan EV.Wannan kebul ɗin ya dace da nau'in kanti iri ɗaya a cikin gidan ku da ake amfani da shi don cajin kwamfutar tafi-da-gidanka ko waya.
Yawancin fasinja EVs suna da ginanniyar tashar cajin SAE J1772, wanda kuma aka sani da filogi J, wanda ke ba su damar yin amfani da daidaitattun wuraren lantarki don cajin matakin 1 ko tashoshin caji na Level 2.Masu mallakar Tesla suna da tashar caji daban-daban amma suna iya siyan adaftar J-plug idan suna son toshe shi a cikin wani kanti a gida ko amfani da caja mara matakin 2 na Tesla.
Cajin matakin 1 yana da araha kuma baya buƙatar saiti na musamman ko ƙarin kayan aiki ko software, yana mai da shi zaɓi mai dacewa don amfanin zama.Koyaya, yana iya ɗaukar awanni 24 don cika cikakken cajin baturi, wanda ke sa cajin matakin 1 bai dace ba ga direbobi waɗanda ke shiga mil mai yawa a kullun.
Don zurfafa duban tashoshin caji na Mataki na 1, karanta Menene caja matakin 1 don motocin lantarki?na gaba.
Tashoshin caji na mataki 2
Tashoshin caji na mataki na 2 suna amfani da kantunan lantarki 240V, wanda ke nufin za su iya cajin EV da sauri fiye da caja na matakin 1 saboda yawan fitarwar makamashi.Direban EV na iya haɗawa zuwa caja Level 2 tare da igiyar bututun ƙarfe da aka haɗe ta amfani da haɗe-haɗen filogin J da aka gina a yawancin EVs.
Caja mataki na 2 galibi ana sanye da software wanda zai iya cajin EV cikin hankali, daidaita matakan wuta, da lissafin abokin ciniki daidai.Wannan gaskiyar tana nunawa a cikin farashi, yin caja na matakin 2 ya zama babban saka hannun jari.Koyaya, zaɓi ne mai kyau don rukunin gidaje, wuraren sayar da kayayyaki, masu ɗaukar ma'aikata, da cibiyoyin jami'a waɗanda ke son bayar da tashoshi na caji na EV azaman fa'ida.
Akwai zaɓuɓɓuka masu yawa na caja Level 2 akan kasuwa, don haka masu siyarwa da masu hanyar sadarwa waɗanda ke son matsakaicin sassauci na iya yin la'akari da software na sarrafa tashar caji na hardware-agnostic EV wanda ke aiki tare da kowane caja mai dacewa da OCPP kuma yana ba su damar sarrafa na'urorin su daga tsakiyar tsakiya guda ɗaya. hubba.
Duba Menene Caja Level 2 don motocin lantarki?don ƙarin koyo game da caji Level 2.
Tashoshin caji na mataki 3
Caja Level 3 ita ce uwar gida mafi girma a duniyar cajin EV, saboda tana amfani da kai tsaye (DC) don cajin EVs da sauri fiye da caja na Level 1 da Level 2.Ana kiran caja mataki na 3 sau da yawa DC caja ko “superchargers” saboda iyawarsu ta cika cajin EV a cikin ƙasa da awa ɗaya.
Koyaya, ba a daidaita su kamar ƙananan caja ba, kuma EV yana buƙatar abubuwa na musamman kamar Haɗin Cajin Tsarin (CCS ko “Combo”) ko filogin CHAdeMO da wasu masana'antun kera motoci na Asiya ke amfani da su, don haɗawa zuwa mataki na 3. caja.
Za ku sami caja Level 3 tare da manyan tituna da manyan tituna saboda yayin da yawancin EVs na fasinja na iya amfani da su, ana yin cajar DC da farko don kasuwanci da EVs masu nauyi.Rundunar jiragen ruwa ko afaretan cibiyar sadarwa na iya haɗawa da daidaita zaɓi na caja Level 2 da Level 3 a wurin idan suna amfani da buɗaɗɗen software masu jituwa.
7kw Single Phase Type1 Level 1 5m Caja AC Ev Mai ɗaukar nauyi Don Motar Amurka
Lokacin aikawa: Oktoba-31-2023